Phản ánh, kiến nghị
Người bán hàng online chửi khách mua hàng, phản cảm. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý.
Lượt xem: 760
Ngày gửi: 10:43 10/04/2020
Hạn xử lý: 21/04/2020
Kết quả xử lý
Sở Thông tin và Truyền thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

- Qua kiểm tra, xác minh nội dung clip đã đăng tải xác định là của chủ shop áo quần thời trang Song Trình, địa chỉ tại 154 Đinh Tiên Hoàng, phường Thuận Lộc, thành phố Huế, do các Ông/Bà làm chủ shop:

+ Ông Cao Phương Trình, sinh ngày 20/07/1992, trú tại: 154 Đinh Tiên Hoàng, thành phố Huế.

+ Bà Phan Thị Diệu Trình, ngày 08/10/1992, trú tại: 154 Đinh Tiên Hoàng, thành phố Huế.

+ Người bán hàng online chửi khách mua hàng là Bà Phan Thị Diệu Trình và nhân viên (là em của chủ shop) của shop áo quần thời trang Song Trình.

- Kết quả xử lý: Ngày 12/4/2020, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông chủ trì, phối hợp với Đội Quản lý thị trường số 2 và Công an phường Thuận Lộc đã tiến hành làm việc trực tiếp với chủ shop áo quần thời trang Song Trình là ông Cao Phương Trình và bà Phan Thị Diệu Trình để làm rõ hành vi vi phạm và xem xét xử lý theo đúng quy định của pháp luật.

+ Tại buổi làm việc, xét hành vi và mức độ vi phạm, Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông và các ngành chức năng đã phân tích và yêu cầu ông Cao Phương Trình và bà Phan Thị Diệu Trình là chủ Shop Song Trình tiến hành ngay gỡ bài (đã gỡ trước đó), viết bản tường trình và cam kết không tái phạm. Bản thân ông Cao Phương Trình và bà Phan Thị Diệu Trình đã nhận thức rõ hành vi sai phạm, có thái độ cầu thị, cảm thấy rất hối lỗi và đã làm 01 tập livestream để xin lỗi khách hàng. Sở Thông tin và Truyền thông đã thực hiện tốt công tác thông tin, tuyên truyền trên báo chí, mạng xã hội, trang thông tin điện tử,..từ đó đã có tác động tích cực đến cộng đồng xã hội.

+ Qua vụ việc trên, để kịp thời kiểm tra, xử lý nghiêm, góp phần chấn chỉnh tình hình hoạt động kinh doanh của Shop Song Trình nói riêng và hoạt động livestream bán hàng nói chung trên địa bàn tỉnh. Sở Thông tin và Truyền thông đã có báo cáo và kiến nghị UBND tỉnh chỉ đạo Cục Quản lý thị trường tỉnh tiến hành kiểm tra và xử lý vi phạm (nếu có) đối với shop áo quần thời trang Song Trình nói trên liên quan đến việc chấp hành địa điểm kinh doanh đã ghi trong giấy Chứng nhận đăng ký kinh doanh được cấp; chấp hành các quy định của pháp luật trong kinh doanh hàng hóa, cụ thể: kinh doanh hàng hóa phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, không kinh doanh hàng giả, hàng nhái, hàng vi phạm sở hữu trí tuệ, thực hiện niêm yết giá và bán theo giá đã niêm yết.

Sở Thông tin và Truyền thông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:42 16/04/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nếu tháo tấm bảng chúc mừng năm mới xuống thì hay nè.
CDTC (1) - 20:52 17/04/2020
Làm mất hết sạch những gì thơ mộng và nhẹ nhàng của Gái Huế.
CDTC (2) - 13:40 19/04/2020
tẩy chay shop ni là được rồi.
CDTC (3) - 22:15 22/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5167386
Đang truy cập: 10109
Zalo: 0941260505