Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả như sau:
Đoạn đường này nằm trong dự án đầu tư nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 1A, do Công ty TNHH Trùng Phương thi công và hoàn thành đưa vào sử dụng năm 2016. Qua nhiều năm sử dụng, cùng với điều kiện thời tiết khắc nghiệt nên mặt đường nhựa bị bong tróc ở một số vị trí. Cuối năm 2023, UBND xã Phong An đã sửa chữa, thảm bê tông nhựa nguội Carboncor Asphalt tại một số vị trí bị hư hỏng.
Đối với việc đóng phí bảo trì đường bộ hàng năm, UBND xã Phong An không thu khoảng phí này. Do nguồn kinh phí còn nhiều khó khăn, UBND xã sẽ tiến hành khắc phục, sửa chữa xây dựng khi có nguồn vốn.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.