Phản ánh, kiến nghị
Cầu Vĩnh Lợi thuộc địa phận Phường Thuận Hòa, TP Huế, Thừa Thiên Huế (người địa phương thường gọi là Cống Vĩnh Lợi). Cầu hẹp không những có giá trị về mặt lịch sử mà còn là tuyến lưu thông quan trọng của 2 phường, trong đó có Chợ Tây Lộc sầm uất. Tôi thường xuyên đi lại qua Cầu Vĩnh Lợi này, xét thấy rất nguy hiểm cho người dân vì không có rào chắn bảo vệ. Vậy đề nghị cơ quan chức năng nghiên cứu có giải pháp bảo vệ tránh xảy ra tai nạn đáng tiếc như Cống Bắc Thủy Quan đường Lê Duẩn- TP Huế. Trân trọng!
Lượt xem: 29
Ngày gửi: 10:06 15/01/2023
Hạn xử lý: 02/02/2023
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Liên quan đến nội dung phản ánh, Phòng Quản lý đô thị phối hợp với đơn vị duy tu tuyến đường sẽ bổ sung cọc tiêu nhằm đảm bảo an toàn giao thông trên tuyến, hoàn thành trước 20/1/2023.

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:08 17/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25043150
Đang truy cập: 1155
Zalo: 0941260505