Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông vận tải xin thông báo kết quả như sau:
Đoạn đường phản ánh là điểm đầu của tuyến Đường tỉnh 2 là điểm giao giữa cầu chợ Nọ, cửa chợ Nọ, lối về làng Dương Nỗ,... Đây là nút giao có lưu lượng giao thông hỗn hợp, phức tạp. Ở đầu các đoạn đường giao thông đã cắm biển báo khu vực chợ, các biển cảnh báo. Về đề xuất sơn vạch đi bộ qua đường của Ông/Bà, sau khi khảo sát, Sở Giao thông vận tải và các cơ quan liên quan cho rằng chưa phù hợp vì lý do như sau:
Vạch đi bộ qua đường là lối đi ưu tiên dành cho người đi bộ qua đường, được sơn để tập trung lượng lớn người đi bộ qua đường ở một vị trí. Khi bố trí vạch sơn ở đây thì không phù hợp vì khu vực chợ này người dân đều qua đường được ở nhiều vị trí cửa hàng, việc bố trí một hoặc hai vị trí vạch sơn là không phù hợp ở khu vực chợ này. Khu vực chợ đã có biển cảnh báo, phương tiện phải chấp hành nhường đường, quan sát kỹ ở khu vực này.
Sở Giao thông vận tải sẽ tiếp tục phối hợp với các cơ quan liên quan để tổ chức giao thông ở khu vực này cho phù hợp, an toàn.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.