Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Lương xin thông báo kết quả như sau:
UBND xã đã chỉ đạo Công chức-Địa chính-Xây dựng kiểm tra hiện trạng địa điểm phản ánh thì nhận thấy đoạn đường bà con đi làm ruộng và đi lại của một số hộ dân thuộc vùng thấp trũng, thường xuyên bị ngập khi mùa mưa bão, hàng năm cứ vào mùa gieo sạ vụ Đông xuân thì máy cày và máy làm đất đi lại nên đoạn đường bị lầy lội. Hàng năm, sau khi vụ gieo sạ vụ Đông Xuân xong Hợp tác xã nông nghiệp Phú Lương 3 sẽ có trách nhiệm sửa chữa đường cho bà con xã viên thuận tiện đi lại vì đây là đường giao thông nội đồng.
Hiện nay, qua rà soát đoạn đường này thời gian tới UBND xã bổ sung vào Kế hoạch đầu tư công trung hạn giai đoạn 2021-2026. Tuy nhiên, hiện nay do nguồn thu ngân sách của địa phương gặp nhiều khó khăn nên chưa có kinh phí để nâng cấp sửa chữa, trong thời gian tới địa phương có kinh phí sẽ quan tâm nâng cấp đoàn đường này, đồng thời chỉ đạo Hợp tác xã nông nghiệp Phú Lương 3 sau khi bà con gieo sạ xong, xe máy cày, máy làm đất không còn lưu thông thì sửa chữa đường cho bà con thuận tiện đi lại.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.