Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:
Đơn vị quản lý là Điện lực Nam Sông Hương đã tiến hành khảo sát, xác minh nội dung phản ánh. Cột điện khách hàng phản ánh là cột hạ thế ký hiệu D3/5 thuộc TBA Thủy Xuân 2. Sau khi mở rộng đường kiệt 112 Minh Mạng, cột điện trên bị nằm ra phía lòng đường. Căn cứ công văn 1450/SCT-ĐN ngày 30 tháng 8 năm 2016 (văn bản đính kèm) của Sở Công Thương V/v Các địa phương khi lập khi lập kế hoạch xây dựng mở rộng đường giao thông có phương án di dời hệ thống cột điện hạ thế để không làm thêm phát sinh thêm cột điện nằm trong lòng đường giao thông. Vì vậy đề nghị Chủ đầu tư bổ sung kinh phí để di dời cột điện và liên hệ với Điện lực Nam Sông Hương để lập phương án xử lý.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.