Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế xin thông báo kết quả như sau:
Qua xác minh tại vị trí nút giao đường Phò Trạch với đường Chu Cẩm Phong, có lý trình Km796+800 – Quốc lộ 1, cách trạm xe buýt số 336-354 Phò Trạch 400m.
Như vậy so với quy định hiện hành về khoảng cách các trạm dừng xe buýt trong đô thị khoảng cách tối đa giữa 2 điểm dừng đón, trả khách liền kề trong nội thành, nội thị là 700m, ngoài nội thành, nội thị là 3.000m là phù hợp. Tuy nhiên, do đề xuất và nhu cầu thực tế đi lại của Nhân dân trong khu vực Sở Giao thông vận tải sẽ xem xét điều chỉnh và cắm bổ sung biển báo tại vị trí này khi xét thấy cần thiết và sau khi được sự đồng ý của cơ quan có thẩm quyền.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.