Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Trà xin thông báo kết quả như sau:
Hiện nay, trên đoạn tuyến này còn vướng GPMB hộ ông N.V.H và bà L.T.L chưa bàn giao mặt bằng. Hộ ông N.V.H đã nhận tiền đền bù, Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã, UBND phường đã nhiều lần nhắc nhở, yêu cầu nhưng hộ gia đình vẫn chưa thực hiện.
Ngày 19/2/2024, Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương Trà đã thông báo số 74/TB-PTQĐ đề nghị hộ gia đình bàn giao mặt bằng trước ngày 10/3/2024.
Ngày 20/3/2024, vợ ông N.V.H có đơn xin lùi thời gian bàn giao và xây dựng nhà gửi đến lãnh đạo UBND thị xã Hương Trà, UBND phường Hương Chữ, Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã (có đơn kèm theo); Trường hợp bà L.T.L các ban ngành đã nhiều lần vận động thống nhất chấp hành Quyết định đền bù của UBND thị xã Hương Trà nhưng đến nay gia đình vẫn chưa thống nhất chấp hành. Đến thời điểm này, đoạn tuyến trên mặt bằng chưa đảm bảo nên đơn vị thi công chưa thể triển khai thi công nền đường và thảm bê tông nhựa nên tình trạng đọng, ngập nước vẫn còn tồn tại.
Vấn đề đẩy nhanh tiến độ thi công, UBND thị xã đã chỉ đạo, yêu cầu Ban QLDA ĐTXD khu vực thị xã Hương Trà có báo cáo tại Báo cáo số 288/BC ngày 08/5/2024. (Báo cáo kèm theo)
Trong thời gian tới, UBND thị xã sẽ tiếp tục chỉ đạo các ban, ngành và UBND phường Hương Chữ tiếp tục vận động các hộ gia đình bàn giao mặt bằng để đơn vị thi công triển khai theo kế hoạch đề ra.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.