Kính gửi: UBND thành phố Huế và các Cơ quan, Đơn vị liên quan!
Chúng tôi hiện đang sinh sống tại kiệt 604 đường Bùi Thị Xuân, phường Thuỷ Biều.
Được chính quyền quan tâm, tuyến đường Bùi Thị Xuân đang được nâng cấp rộng và đẹp hơn, đó là điều hạnh phúc của người dân chúng tôi.
Tuy nhiên, kiệt 604 hiện nay bị thấp so với mặt đường được nâng cấp, tại vị trí giao lộ giữa đường Bùi Thị Xuân và Kiệt 604, độ chênh cao khá lớn nên khi lưu thông từ đường Bùi Thị Xuân vào Kiệt 604 và ngược lại, chúng tôi gặp khó khăn: các phương tiện ra vào gặp bất tiện, xe ô tô bị cạp gầm, không thể di chuyển được. Chúng tôi kính đề nghị chính quyền và các Đơn vị liên quan xem xét bổ sung dốc thoải từ đường Bùi Thị Xuân vào Kiệt 604 với độ dốc đảm bảo tiêu chuẩn thiết kế đường giao thông hiện hành!
Trân trọng cảm ơn!
1/3
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/05/D39401D3-0436-42BF-B317-DB423EA5A8AD.jpg)
Lượt xem: 116
Ngày gửi: 13:32 01/05/2024
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)
Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế (Ban QLDA) xin thông báo kết quả như sau:
Hiện tại, Đơn vị thi công đang triển khai thi công mở rộng phần nền mặt đường Bùi Thị Xuân đoạn từ cầu Long Thọ đến đường Lương Quán. Theo hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công đã được phê duyệt (đính kèm hình ảnh), tại vị trí kiệt 604 đường Bùi Thị Xuân được vuốt nối bằng bê tông xi măng dài 17,5m. Việc vuốt nối đường kiệt 604 đường Bùi Thị Xuân sẽ được triển khai sau khi thi công hoàn thiện phần vỉa hè, Ban QLDA kính mong bà con thông cảm.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.
File đính kèm:
![](/images/pdf.gif)
Hạn xử lý: 13/05/2024
Ngày xử lý: 11/05/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?