Kính gửi quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh. UBND xã Phú Lương xin thông báo kết quả như sau:
Công trình nâng cấp tuyến đường A giai đoạn 2 do UBND xã Phú Lương làm chủ đầu tư. Theo hồ sơ thiết kế thì nền đường 7m, mặt bê tông 5m, phần lề 2 bên phải bóc phong hóa để bù đất đỏ dầm chặt K95. Việc đơn vị thi công đổ đất bùn lên là không đúng kỹ thuật, UBND xã và đơn vị giám sát đã cho dừng lại để thực hiện theo hồ sơ thiết kế. Đến nay đơn vị thi công đã thực hiện bóc phong hóa để san nền theo thiết kế.
UBND xã Phú Lương cập nhật: Phần đất đơn vị thi công múc đắp vào chân đường nằm ngoài phạm vi thi công, do tuyến đường nâng cấp mở rộng nên đã lấn ra 1 phần bên hói. Do đó, để đảm bảo cho việc san nền lu lèn mặt đường mở rộng thêm không bị lún nên đơn vị thi công múc đất đắp vào đáy chân để làm đê quai ngăn nước tràn vào làm ảnh hưởng cho việc làm nền đường. Sau khi hoàn thành hạn mục nền đường, chủ đầu tư yêu cầu đơn vị thi công trả lại mặt bằng theo hồ sơ thiết kế. (Đính kèm hình ảnh)
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.