Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Hệ thống chiếu sáng đường đi bộ quanh Hoàng Thành đã được đầu tư từ lâu, đến nay đã hư hỏng. Hiện nay, Trung tâm đang thực hiện thủ tục để đầu tư nâng cấp hệ thống chiếu sáng này và sẽ triển khai trong năm 2020. Trước mắt, Trung tâm sẽ cho tháo dỡ các bóng điện bị nghiêng, dễ rơi nhằm tránh hình ảnh nhếch nhác và mất an toàn cho người đi bộ.
Trung tâm chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.