Phản ánh, kiến nghị
Trung tâm hành chính công thị xã Hương Trà vào làm việc không đúng giờ. Lúc 8 giờ sáng chưa có bộ phận tiếp nhận. Ảnh chụp lúc 8 giờ 30 phút sáng 15/04/2022 mới làm ngang số thứ tự thứ 3 là 1003. Bộ phận tiếp nhận làm việc quá lâu và không đúng giờ. Đề nghị xử lý điều chỉnh để phục vụ người dân tốt hơn.
Lượt xem: 156
Ngày gửi: 08:35 15/04/2022
Hạn xử lý: 26/04/2022
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Trà đã chỉ đạo Trung tâm hành chính công kiểm tra, báo cáo, kết quả xử lý như sau:

Thời gian làm việc tại Trung tâm hành chính công làm việc các ngày trong tuần (trừ các ngày nghỉ theo quy định):

Buổi sáng: Từ 7giờ 30 phút đến 11 giờ 30 phút;

Buổi chiều: Từ 13 giờ 00 phút đến 17 giờ 00 phút.

Theo nội dung phản ánh, từ 07 giờ 30 phút đến 8 giờ 00 phút, Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả lĩnh vực đất đai tổng hợp chuyển hồ sơ giấy cho Chi nhánh văn phòng đăng ký đất đai giải quyết do tiếp nhận sau 15 giờ ngày hôm trước theo quy định. Trường hợp không phát sinh hồ sơ được tiếp nhận sau 15 giờ ngày hôm trước hoặc công chức đã hoàn thành quá trình chuyển hồ sơ cho cơ quan chuyên môn thì hồ sơ vẫn được tiếp nhận. Trong thời gian từ 07 giờ 30 phút đến 8 giờ 00 phút, nếu công dân đến giao dịch, các cán bộ chuyên trách của Trung tâm Hành chính công sẽ tiến hành hỗ trợ, hướng dẫn công dân kê khai các hồ sơ, thủ tục cần thiết. 

UBND thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:18 19/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240463
Đang truy cập: 13045
Zalo: 0941260505