Phản ánh, kiến nghị
Con đường đi bộ trước Học viện âm nhạc thường xuyên có những đối tượng bất hảo. Để đảm bảo an toàn cho người dân tham quan và đi bộ kính mong cơ quan chức năng có thẩm quyền bắt camara để giúp người dân ngăn chặn những đối tượng này.
Rất mong Lãnh đạo Tỉnh quan tâm. Trân trọng
Lượt xem: 136
Ngày gửi: 21:50 09/07/2021
Hạn xử lý: 10/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

UBND thành phố Huế có công văn số 2894/UBND-XD ngày 25/6/2020 giao Phòng quản lý chủ trì, phối hợp Ban Quản Lý dự án đầu tư xây dựng miền Trung và Tây Nguyên, Học viện âm nhạc tham mưu đề xuất lắp đặt các hệ thống kiểm tra, giám sát (camera giám sát, biển báo….). Giao UBND phường Vĩnh Ninh tổ chức quản lý trật tự đô thị, đảm bảo vệ sinh môi trường.

Ngày 05/8/2021 UBND phường có Công văn đề nghị UBND thành phố Huế quan tâm xem xét lắp đặt camera giám sát ở khu vực này để thuận lợi cho người dân tham quan và đi bộ. Trong thời gian đến, UBND phường tiếp tục chỉ đạo Công an phường thường xuyên kiểm tra xử lý tình trạng mất an toàn giao thông, vi phạm trật tự đô thị ở khu vực đường đi bộ Học viện âm nhạc.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 11:25 11/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (20)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tôi và người dân sinh hoạt xung quanh nhận thấy cột điện của dịch vụ viễn...
16:19 24/09/2021
Sông Bù Lu, thôn Cảnh Dương, xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc hiện đang trong...
16:12 24/09/2021
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5477431
Đang truy cập: 2465
Zalo: 0941260505