Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Trà xin thông báo kết quả như sau:
Dự án đầu tư "Dự án Nâng cấp, mở rộng đường ven sông Bồ" (đoạn Tứ Hạ - Hương Văn - Hương Xuân - Hương Toàn được UBND tỉnh phê duyệt tại Quyết định số 2451/QĐ-UBND, ngày 10/10/2022 và thời gian thực hiện dự án 04 năm kể từ ngày khởi công.
Ngày 30/8/2023, Ban QLDA đã ban hành Thông báo số 508/TB-QLDA về việc Thông báo khởi công xây dựng và thời gian hoàn thành dự kiến từ 31/8/2023 đến 31/8/2027. Tuy nhiên, công tác GPMB qua đoạn phường Tứ Hạ đang thực hiện chưa bàn giao được cho đơn vị thi công.
Trong thời gian tới, UBND thị xã tiếp tục chỉ đạo các cơ quan, đơn vị liên quan để tiến hành triển khai thực hiện dự án.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.