Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền xin thông báo kết quả như sau:
- Dự án Chỉnh trang đường Văn Lang, thị trấn Phong Điền, huyện Phong Điền được UBND huyện giao Ban QLDA đầu tư xây dựng khu vực huyện Phong Điền làm chủ đầu tư theo quyết định số 2549/QĐ-UBND ngày 23/3/2023. Với quy mô dự án đoạn phản ánh là tận dụng mặt đường cũ và mở rộng mặt đường bê tông nhựa nóng phía trái tuyến, lắp đặt bó vỉa vỉa hè, vỉa dãy phân cách, thoát nước, điện chiếu sáng và trồng hoa dãy phân cách.
- Với quy mô dự án giai đoạn hiện tại, trong những đợt mưa vừa qua đã xuất hiện nhiều vị trí đọng nước trên mặt đường cũ tận dụng. Nguyên nhân: do mặt đường cũ lâu ngày, xe tải trọng nặng tránh lũ qua đoạn Quốc lộ 1A năm 2020 di chuyển qua tuyến đường nói trên nên đã xuất hiện nhiều vị trí lún cục bộ.
- Để khắc phục việc đọng nước nói trên, UBND huyện sẽ xem xét bố trí chi phí đầu tư giai đoạn 2 để thảm thêm 01 lớp nhựa trên toàn bộ tuyến đường Văn Lang.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.