Phản ánh, kiến nghị
Sau 1 đêm là nước lênh láng, mong chính quyền các cấp can thiệp, chứ cứ tình trạng 1 trộ mưa nhỏ cũng gây ngập úng khiến bà con không buôn bán được, giao thông đi lại rất bất tiện. Địa chỉ: Cổng làng Phú Lễ, thôn Phú Lễ, xã Quảng Phú, huyện Quảng Điền. Clip quay vào sáng ngày 22/5/2022.
Lượt xem: 145
Ngày gửi: 05:25 22/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính gửi: Quý Ông/Bà!

Về vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở GTVT đã chỉ đạo đơn vị quản lý tuyến đường kiểm tra, đối chiếu với Hồ sơ hoàn thành công trình và trả lời như sau:

Vị trí ông bà phản ánh tại Km1+100 đường tỉnh 11A. theo Hồ sơ hoàn thành công trình đoạn tuyến này không có mặt bằng nên không có bố trí rãnh dọc thoát nước. Hiện nay một số hộ dân sau khi xây dựng nhà đã tự ý đắp cao phần lề đất bằng vữa xi măng gây ứ đọng nước trên mặt đường trong khu vực khi trời mưa.

Để đảm bảo thoát nước lâu dài Sở GTVT và đơn vị quản lý khai thác đang phối hợp với chính quyền địa phương khảo sát phương án để xử lý trong thời gian tới.

Sở GTVT Thừa Thiên Huế cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 10:29 12/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081789
Đang truy cập: 1983
Zalo: 0941260505