Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng lấn chiếm vỉa hè nghiêm trọng của 03 cơ sở trong ảnh là gạch men Phước Huy, nội thất Hiệp Xíu và Điện Máy Xanh tại địa điểm đường Nguyễn Vịnh, TT Sịa, huyện Quảng Điền mà lâu nay chính quyền địa phương vẫn không xử lý, giăng bạt dựng cột trưng bày hàng chiếm hết đường vỉa hè. Kính mong cơ quan chức năng vào cuộc xử lý để trả lại lòng vỉa hè gọn gàng sạch sẽ cho đường phố. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 142
Ngày gửi: 23:32 21/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Sịa

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị trấn Sịa xin trả lời như sau:

UBND thị trấn Sịa đã cử cán bộ Quản lý đô thị thị trấn đi kiểm tra thực tế tại các địa điểm theo như phản ánh, đồng thời đã yêu cầu các hộ nêu trên dọn dẹp các vật dụng lấn chiếm vỉa hè vào phía bên trong (tại vị trí khoảng lùi được phép để vật dụng).

UBND thị trấn Sịa phường chân thành cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được ý kiến phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:58 30/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082767
Đang truy cập: 2403
Zalo: 0941260505