Phản ánh, kiến nghị
Đổ rác bừa bãi trước kiệt 100 Lê Thánh Tôn, gây mùi hôi thối, ảnh hưởng sinh hoạt của các nhà lân cận thùng để rác.
Lượt xem: 128
Ngày gửi: 20:01 03/08/2022
Hạn xử lý: 15/08/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tại vị trí phản ánh, Công ty tổ chức thu gom rác qua hệ thống xe gom tại kiệt 100 Lê Thánh Tôn vào lúc 18h30 hàng ngày, thời gian đổ rác đã được phổ biến đến người dân. Bên cạnh đó, Công ty có bố trí thùng rác để phục vụ nhu cầu đổ rác của người dân xung quanh. Rác như trong phản ánh có cả rác cồng kềnh, kích thước lớn và rác do người dân xả thải không đúng nơi quy định (bỏ vào thùng rác hoặc xe gom), lượng rác như phản ánh không phát sinh thường xuyên. Tuy nhiên, để đảm bảo vệ sinh môi trường, Công ty đã tổ chức thu dọn lượng rác trên sạch sẽ trong ca làm việc (đính kèm hình ảnh sau khi thu dọn).

Theo quy định:

+ Đối với rác thải sinh hoạt, cần bỏ vào bao, buộc chặt miệng bao, bỏ vào thùng rác hoặc xe gom đúng thời gian quy định.

+ Đối với các loại rác thải cồng kềnh, đột xuất, kích thước và khối lượng lớn (như tấm nệm trong phản ánh) phải hợp đồng với Công ty để thu gom riêng.

Công ty sẽ phối hợp cùng UBND phường Thuận Lộc xác minh đối tượng xả thải để có trách nhiệm thu dọn rác sau mỗi lần tổng vệ sinh. Đồng thời tuyên truyền đến các đơn vị/hộ dân xung quanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định và tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng đơn vị/hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 15:41 08/08/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21820707
Đang truy cập: 3707
Zalo: 0941260505