Phản ánh, kiến nghị
Nhà ông Nghiệm TDP Hải Thành, phường Thuận An bán quán nhậu thường xuyên mở karaoke cho khách hát gây ồn ào ảnh hưởng đến người dân xung quanh, người già và trẻ em, và rất nhiều lần hát đến khuya. Clip được quay lúc 13h30p ngày 1/8/2022. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý theo quy định.
Lượt xem: 68
Ngày gửi: 15:13 01/08/2022
Hạn xử lý: 10/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã phối hợp với Công an phường tiến hành kiểm tra thực tế tại số nhà 33/86 đường Hoàng Quang, tổ dân phố Hải Thành và làm việc với chủ nhà là ông Trần Văn Nghiệm.

Qua làm việc, ông Nghiệm cũng đã xác nhận là quán của ông thỉnh thoảng khách có tự thuê loa kéo đến để hát karaoke đúng như phản ánh của quý Ông/Bà; Ông Nghiệm cũng đã nhận sai và xin rút kinh nghiệm.

UBND phường đã yêu cầu ông Nghiệm không để xảy ra sự việc tương tự, đồng thời tuyên truyền vận động gia đình ông thực hiện tốt việc hạn chế cho khách tự thuê loa hát karaoke trong quán, đặc biệt tránh các khung giờ buổi trưa và khuya để không ảnh hưởng đến người dân xung quanh, nếu vi phạm thì sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật. (Có biên bản làm việc đính kèm).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 15:13 09/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840039
Đang truy cập: 12746
Zalo: 0941260505