Phản ánh, kiến nghị
Chợ tự phát kiệt 19 Đặng văn Ngữ vẫn chưa được xử lý dứt điểm
Dù được người dân phản ảnh quá nhiều, Đô thi kết hợp lực lượng công an có xử lý nhưng đều không mang lại hiệu quả. Chợ này ngày một phát triển lớn mạnh, đủ các loại hàng hóa gây cản trở giao thông rất lớn, gây ảnh hưởng môi trường trầm trọng do các loại chất thải rắn, thải lỏng và đặc biệt là thải khí gây ra, ảnh hưởng rất nặng đến sức khỏe, gây bệnh tật cho dân cư sinh sống.
Đề nghị các cấp lãnh đạo chính quy hóa các cấp quan tâm, tìm ra nhiều biện pháp tối ưu để xử lý dứt điểm chợ tự phát này đã kéo dài cả gần 10 năm nay vẫn tồn tại và phát triển mạnh.
Nhằm đem lại nếp sống văn minh đô thị, xanh - sạch - đẹp, mang lại sự bình yên, làm trong sạch môi trường cho nhân dân địa phương tránh được rủi ro tai nạn, bệnh tật do chợ tự phát này gây nên, rất mong được các cấp chính quyền quan tâm tìm bằng được cách xử lý dứt điểm.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 31
Ngày gửi: 11:47 13/05/2022
Hạn xử lý: 03/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Liên quan nội dung mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường Phú Hội đã tiến hành chỉ đạo Tổ quản lý Đô thị phường tiến hành tăng cường công tác kiểm tra, xử lý các trường hợp vi phạm quy định về trật tự đô thị xây dựng tại tuyến đường Đặng Văn Ngữ và kiệt 19 Đặng Văn Ngữ.

Qua đó, đã tiến hành lập biên bản, ra quyết định xử phạt và thu giữ các tang vật phương tiện vi phạm hành chính đối với các hành vi đậu đỗ xe mô tô dưới lòng đường, các hộ rong bạ buôn bán lấn chiếm vỉa hè lòng đường không đúng quy định. (Đính kèm hình ảnh)

Đồng thời, trong thời gian tới, UBND phường Phú Hội sẽ tiến hành lập Kế hoạch phối hợp với UBND phường An Đông và Đội quản lý Đô thị thành phố Huế tiếp tục tăng cường công tác tuần tra, xử lý dứt điểm các trường hợp vi phạm trật tự đô thị tại tuyến Đặng Văn Ngữ, kiệt 19 Đặng Văn Ngữ, đảm bảo thông thoáng giao thông, mỹ quan đô thị quanh khu vực.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:41 27/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
yếu kém quá, 10 năm dẹp không xong
CDTC (1) - 09:55 27/05/2022
kính thưa Anh/ Chị việc xử lý trật tự đô thị trên địa bàn phường không chỉ có một điểm như kiệt 19 Đặng Văn Ngữ, vẫn còn nhiều điểm nóng về trật tự đô thị trên địa bàn phường, và lực lượng đô thị của phường chỉ có 6 người, không thể túc trực lực lượng thường xuyên để giữ tại một điểm, như anh/ chị đã nói là 10 năm dẹp không xong. vì đó còn là một bài toán an sinh xã hội, nếu anh/ chị thấy được thì lãnh đạo phường Phú Hội, An đông và thành phố cũng thấy được. Chúng tôi cũng đang cố gắng để tạo an sinh xã hội cho các đối tượng bán hàng rong này để họ không lấn chiếm! Xin cám ơn anh/ chị.
Phường Phú Hội - 19:10 07/06/2022
thì giữ 1 rỗ cá, cái thớt tượng trưng :))
CDTC (1) - 09:56 27/05/2022
Kính thưa anh/ chị việc xử lý vi phạm hành chính về trật tự đô thị chỉ cho phép lực lượng thi hành nhiệm vụ chỉ được thu giữ tang vật vi phạm, chứ không thể giữ người để xử lý! Họ vi phạm cái gì thì lực lượng làm nhiệm vụ phải thu giữ cái đó, đồng thời ra quyết định xử phạt hành chính theo đúng quy định của Nhà nước cho phép! Xin trân trọng cám ơn anh/ chị
Phường Phú Hội - 19:12 07/06/2022
phải học hỏi phường Vĩnh Ninh ấy, cắm trực chốt tại đó sẽ giảm nhiều tình trạng trên
CDTC (2) - 11:29 27/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839910
Đang truy cập: 12704
Zalo: 0941260505