Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần thứ ba: Nhà máy cán tôn Lợi Sịa, số 36 Nguyễn Vịnh, thị trấn Sịa, huyện Quảng Điền vẫn tiếp tục tái phạm, do đó chúng tôi đề nghị:
1. Xử lý triệt để hành vi kinh doanh lấn chiếm vỉa hè, lối dành cho người đi bộ.
2. Khắc phục hết đoạn vỉa hè bị hư hỏng (theo phản hồi của UBND thị trấn Sịa thì việc khắc phục có nhưng không khắc phục hết, khắc phục mang tính đối phó để chụp ảnh trả lời người dân).
3. Đề nghị UBND thị trấn Sịa làm rõ trách nhiệm kiểm tra giám sát, nhất là trách nhiệm của cán bộ trực tiếp làm việc trên.
Để xây dựng Huế trở thành thành phố trung ương, đề nghị quý cơ quan nâng cao tinh thần trách nhiệm trong công tác, xứng đáng là chỗ dựa tin cậy của nhân dân. Vấn đề nhỏ mà để phản ánh đến lần thứ ba chúng tôi thiết nghĩ cần làm rõ trách nhiệm cụ thể.
Hình ảnh được ghi nhận vào lúc 11 giờ 01 phút ngày 13/05/2022 (Buôn bán lấn chiếm vỉa hè và vỉa hè hư hỏng chưa khắc phục)
1/2
1
2
Lượt xem: 30
Ngày gửi: 11:37 13/05/2022
Hạn xử lý: 24/05/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Sịa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Sịa đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND thị trấn Sịa đã mời Ông Hồ Đăng Phú (đại diện cơ sở Nhà máy cán tôn Lợi Sịa) phải dọn dẹp hàng hóa hiện nay đang để trên vỉa hè, đồng thời phải thay gạch vỉa hè do Ông làm hư hỏng (có hình ảnh đính kèm).

UBND thị trấn Sịa chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:15 24/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xin kính hỏi lãnh đạo UBND thị trấn Sịa đã kiểm tra thực tế chưa??? chúng tôi hy vọng sẽ không phải phản ánh lần 4. Và vì sao vi phạm nhiều lần mà vẫn không xử phạt VPHC.
CDTC (1) - 09:18 24/05/2022
Cơ quan nhà nước đã làm tròn trách nhiệm của và chức năng của mình rồi . nhà nước không bao giờ doạ dân , nhưng phận làm dân như anh đừng bao giờ mà doạ nhà nước .
CDTC (2) - 12:02 24/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839043
Đang truy cập: 12394
Zalo: 0941260505