Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao kiểm tra và trả lời như sau:
Hệ thống truyền thanh FM không dây của huyện ngoài nhiệm vụ thông báo về tình hình kinh tế, chính trị, văn hoá xã hội, an ninh trật tự của địa phương còn có nhiệm vụ tiếp âm Đài tiếng nói Việt Nam (VOV). Thời điểm tiếp sóng cố định vào 3 khung giờ, sáng từ 4h45 phút đến 6h30 phút, trưa 11 giờ đến 12 giờ và chiều 17giờ đến 19 giờ. Ngoài ra, Trung tâm còn tổ chức phát sóng chương trình địa phương vào chiều thứ 6 và sáng thứ 7 hàng tuần và một số bảng tin khác.
Liên quan đến 2 nội dung Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao huyện Nam Đông, gọi tắt là (Trung tâm) đã có văn bản trả lời ngay sau khi được sự chỉ đạo của UBND huyện Nam Đông.
Cụ thể như sau: Trung tâm đã phối hợp với các xã, thị trấn tiến hành đo âm lượng phát ra ở các cụm loa và đã tiến hành điều chỉnh âm lượng đúng theo quy chuẩn từ 50-90DB. Thời gian đến Trung tâm tham mưu UBND huyện chỉ đạo các ngành liên quan phối kết hợp với các xã, thị trấn rà soát và điều chỉnh di dời các cụm loa đảm bảo khoảng cách.
UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: