Phản ánh, kiến nghị
Bóng đèn điện đường chiếu sáng bị hỏng nhưng không có ai tới sửa ở TDP3, thị trấn Khe Tre, huyện Nam Đông (cột điện đối diện với hộ dân Lê Văn Phức). Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra khắc phục.
Lượt xem: 57
Ngày gửi: 12:08 24/09/2022
Hạn xử lý: 05/10/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Nam Đông

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng kiểm tra và trả lời như sau:

Đối với các tuyến đèn led trên địa bàn huyện, chỉ thực hiện công tác duy trì chế độ bằng đồng hồ hẹn giờ, không thực hiện việc thay thế các thiết bị chiếu sáng theo Quyết định số 1499/QĐ-UBND ngày 29 tháng 12 năm 2021 của Ủy ban nhân dân huyện Nam Đông về việc phê dự toán dịch vụ chiếu sáng công cộng trên địa bàn huyện Nam Đông năm 2022. Đối với việc duy trì hệ thống đèn led chiếu sáng thực hiện theo dự án riêng để tiến hành sửa chữa thay thế hàng năm.

Đối với tuyến đèn led chiếu sáng đường thuộc tổ dân phố 3, thị trấn Khe Tre, trong phần lớn thời gian năm 2022 thuộc thời gian thực hiện chế độ bảo hành công trình, phòng Kinh tế và Hạ tầng đã yêu cầu đơn vị chủ đầu tư tiếp tục thực hiện chế độ bảo hành theo quy định.

Đến nay, chủ đầu tư đã tiến hành tháo dở bóng đèn bị hỏng tại vị trí phản ánh để thực hiện công tác bảo hành bóng đèn của nhà sản xuất và sẽ lắp đặt lại trong thời gian tới, đảm bảo chiếu sáng tuyến đường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 09:57 04/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081828
Đang truy cập: 2001
Zalo: 0941260505