Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:
Ngay sau khi nhận được phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát hình sự và Công an phường Phú Hội tiến hành xác minh làm rõ:
Qua xác minh, rà soát, trích xuất camera an ninh ghi lại nội dung vụ việc để tiến hành xác minh các đối tượng nghi vấn; tiến hành làm việc các đối tượng nghi vấn, người dân sinh sống, buôn bán gần khu vực xảy ra vụ việc trên, tuy nhiên đến nay vẫn chưa xác minh rõ đối tượng trên để xử lý theo quy định của pháp luật.
Công an thành phố tiếp tục phối hợp Đội Quản lý đô thị thành phố, Công an phường Phú Hội tiếp tục theo dõi, kiểm tra các đối tượng buôn bán hàng rong bạ, kịp thời phát hiện các đối tượng có hành vi chăn dắt, bảo kê, cò mồi, gây rối trật tự công cộng để xử lý theo quy định pháp luật.
Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.