Phản ánh, kiến nghị
Vào 14h59 chủ nhật, ngày 05/6/ 2022, gia đình Tôi có đi chơi ở bãi biễn Thuận An (bãi 3), khi người trong xe vừa xuống thì có người đến thu tiền bãi đổ xe giá 15.000đ. Tôi có thắc mắc là trong khi xe tôi chưa vào bãi đỗ và rời đi ngay thì thanh niên trong clip này trả lời là xe vào là thu chưa biết đỗ lại hay không. Xin hỏi là vấn đề thu tiền giữ xe này của phường thu phí hay là tự phát sinh thu phí vậy ạ? Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Tôi xin cám ơn!
Lượt xem: 25
Ngày gửi: 11:39 09/06/2022
Hạn xử lý: 20/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Thuận An đã chỉ đạo Ban quản lý Bãi tắm Thuận An tổ chức buổi làm việc với Tổ dịch vụ giữ xe tại bãi tắm. Qua làm việc, xác định anh Nguyễn Lực (tổ viên tổ dịch vụ giữ xe) có thu phí xe ô tô là 15.000 đồng đúng theo phản ánh của quý Ông/Bà và việc thu phí này là đúng theo giá đã quy định không phải tự phát sinh thu phí. Đồng thời, Ban quản lý bãi tắm cũng đã có nhắc nhở đối với Tổ dịch vụ giữ xe và đề nghị thực hiện nghiêm quy định về giá, phải có bảng niêm yết giá để khách du lịch biết (có biên bản kèm theo).

UBND phường Thuận An chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:47 21/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hèn gì du lịch mãi ko phát triển
CDTC (1) - 10:29 22/06/2022
Thu phí nếu đúng thì đề nghị đội thu phí phải có phiếu thu. Tôi đến nhiều lần, lần nào cũng có thu tiền nhưng khi hỏi phiếu thu hoặc vé gửi xe thì hoàn toàn không có. Chưa kể tình trạng khi đông khách thì chỉ ưu tiên cho khách vào ăn hà hàng vào bãi đỗ, xe nào không ăn thì bảo vệ hướng dẫn ra đậu dọc đường.
CDTC (2) - 19:38 26/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959409
Đang truy cập: 4986
Zalo: 0941260505