Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Phòng Cảnh sát giao thông – Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:
Qua hình ảnh phản ánh, Phòng Cảnh sát giao thông xác định lỗi vi phạm của người điều khiển phương tiện 75K116224: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (quy định tại điểm e khoản 4 điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/NĐ-CP ngày 28/12/2021).
Phòng Cảnh sát giao thông đã gửi thông báo yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc. Đồng thời, gửi thông báo đến Công an xã/ phường/ thị trấn (nơi thường trú của chủ phương tiện). Tuy nhiên, đến nay chủ phương tiện vẫn chưa đến làm việc theo yêu cầu. Phòng Cảnh sát giao thông sẽ tiếp tục thông báo cho lực lượng tuần tra kiểm soát trên đường phát hiện, xử lý.
Chân thành cám ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.