Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2 về việc xả nước thải bẩn của hộ gia đình ông Đoàn Thi ở xóm mới Dương Nổ Tây, xã Phú Dương kinh doanh làm bánh tét xã nước thải bẩn ra thẳng không qua xử lý gây ra mùi hôi khó chịu và ruồi muỗi nhiều. Chúng tôi đã phản ánh một lần nhưng chưa được xử lý dứt điểm và còn tái diễn, ảnh chụp lúc 16h ngày 15/06/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý dứt điểm, tôi xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 29
Ngày gửi: 19:09 15/06/2022
Hạn xử lý: 24/06/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Dương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Dương đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND xã đã cử Cán bộ phụ trách trực tiếp kiểm tra xung quanh khuôn viên thửa đất hộ gia đình ông Thi. Qua kiểm tra tại hộ gia đình ông Thi có xả nước thải sinh hoạt và nước thải khi làm bánh tét, nước thải có qua hầm rút sau đó mới ra mương nước ở xóm; Tuy nhiên lượng nước vẫn còn ứ đọng xung quanh khuôn viên thửa đất ông Thi. Vào ngày 22/6/2022 UBND xã đã tiến hành mời ông Thi làm việc (đính kèm biên bản làm việc).

Qua buổi làm việc, UBND xã đã đề nghị ông xử lý khu vực đọng nước và rải vôi bột toàn bộ quanh khuôn viên khu vực thửa đất. Bên cạnh đó, UBND xã đề nghị ông xử lý các hầm rút đảm bảo nhằm không để nước thải chưa qua hầm rút chảy trực tiếp ra mương nước và làm ứ đọng xung quanh nhà gây ô nhiễm môi trường các hộ xung quanh và gây ra nhiều ruồi muỗi trong khu vực gia đình ông sinh sống.

Đến ngày 23/6/2022, qua kiểm tra tại hộ gia đình ông Thi đã khắc phục vấn đề vệ sinh môi trường tại khuôn viên thửa đất của gia đình ông và không còn hiện tượng đọng nước quanh khuôn viên thửa đất hộ gia đình ông Thi đồng thời ông đã rải vôi bột quanh toàn bộ thửa đất của hộ gia đình ông (đính kèm hình ảnh).

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/6
1
2
3
4
5
6
Ngày xử lý: 16:50 23/06/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958961
Đang truy cập: 4748
Zalo: 0941260505