Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 10 giờ 51 phút ngày 29/12/2021, mô tô mang biển kiểm soát 75G135347 không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông tại giao lộ Quốc Lộ 1A - Ngô Thế Vinh.
1/2
1
2
Lượt xem: 877
Ngày gửi: 16:43 30/12/2021
Hạn xử lý: 28/01/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông xác minh, cụ thể:

Qua hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75G135347 vi phạm lỗi: Không đội "mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy"; Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (quy định tại điểm n, Khoản 3 và điểm e, Khoản 4 Điều 6 Nghị định 123/2021/NĐ-CP sửa đổi bổ sung Nghị định 100/2019/NĐ-CP).

Phòng CSGT đã gửi thông báo, yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc theo quy định của pháp luật vào ngày 14/01/2022. Tuy nhiên, đã quá ngày hẹn nhưng chủ phương tiện vẫn chưa đến làm việc theo yêu cầu. Phòng CSGT sẽ tiếp tục thông báo Công an địa phương nơi chủ phương tiện thường trú; đồng thời, thông báo các tổ tuần tra kiểm soát trên địa bàn, trong quá trình làm nhiệm vụ nếu phát hiện sẽ tiến hành dừng xe để xử lý.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:26 05/02/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19996019
Đang truy cập: 7603
Zalo: 0941260505