Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Lương xin thông báo kết quả như sau:
Tuyến đê bao sông Đại Giang phục vụ ngăn lũ trái vụ để sản xuất nông nghiệp do Tỉnh quản lý đã được đầu tư xây dựng hơn 10 năm. Qua thời gian sử dụng và do thời tiết thiên tai nên có một số đoạn của tuyến đê bị xuống cấp hư hỏng. Qua báo cáo của HTX Nông nghiệp Phú Lương 3, UBND xã đã tiến hành kiểm tra khảo sát hiện trạng, trước mắt UBND xã trình xin kinh phí của UBND huyện Phú Vang hỗ trợ 01 phần kinh phí để kịp thời khắc phục đảm bảo cho quá trình sản xuất trên địa bàn xã. Vấn đề đê bao bị xuống cấp UBND xã sẽ kiến nghị Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh có kế hoạch xử lý đảm bảo an toàn công trình.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.