Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi công an tỉnh Thừa Thiên Huế tôi có vài lời thỉnh cầu mong được chấp thuận. Hiện nay khai thác cát từ đoạn ngã ba Chợ Tuần lên đến giáp thôn Kim Ngọc, nhiều nhất là đoạn trên và dưới Cầu Phao thôn La Khê Trem và tôi thỉnh cầu mong công an tỉnh di dời ca nô lên đậu ngay cầu phao, chớ đêm nào cũng vài chục đò khai thác cát sạn (hiện nay bờ kè thôn La Khê Trem đang sạc lỡ rất nghiêm trọng. Vì vậy mong công an tỉnh chấp thuận lời thỉnh cầu này. Tôi rất chân thành cám ơn
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 363
Ngày gửi: 19:52 26/11/2019
Hạn xử lý: 06/12/2019
Kết quả xử lý
Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được tin phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Trà bố trí lực lượng xác minh, kết quả xử lý như sau:

Thời gian qua Công an thị xã Hương Trà thường xuyên phối hợp với cơ quan chức năng tiến hành tuần tra, đấu tranh, xử lý tình trạng khai thác cát trái phép trên tuyến sông Hương, sông Bồ nên tình hình vi phạm khai thác cát, sỏi trên địa bàn giảm rõ rệt.

Trên địa bàn xã Hương Thọ, lực lượng chức năng đã vào cuộc tích cực để phòng ngừa, đấu tranh. Tuy nhiên do lực lượng mỏng, không đủ bố trí 24/24h, tình trạng khai thác cát trên sông từ ngã ba Chợ Tuần đến thôn Kim Ngọc, nhất là đoạn cầu Phao thôn La Khê Trẹm vẫn còn xảy ra đêm khuya, chủ yếu khai thác thủ công lén lút, không thường xuyên, số lượng đò khai thác rất ít.

Qua khảo sát thực tế các điểm sạt lở trên địa bàn xã Hương Thọ, từ giữa tháng 11/2019 UBND xã Hương Thọ đã hợp đồng thi công gia cố bờ kè thôn La Khê Trẹm và đã hoàn thành việc gia cố vào cuối tháng 11/2019.

Từ ngày 18/11/2019 Công an thị xã Hương Trà đã ra quân cao điểm đấu tranh, xử lý tình trạng khai thác cát sỏi trái phép trên địa bàn toàn thị xã. Tuy nhiên công tác gặp nhiều khó khăn vì Công an thị xã chỉ có 01 ca nô tập trung phục vụ việc tuần tra, xử lý việc sạt lở đất tại khu vực cồn Lớn, xã Hương Vinh.

Trong thời gian tới, Công an thị xã Hương Trà tiếp tục thực hiện nghiêm túc, quyết liệt việc đấu tranh, xử lý dứt điểm tình trạng khai thác cát trái phép trên địa bàn thị xã.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 00:54 07/12/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tôi mong ca nô lên đậu ngay cầu phao để giảm bớt trình trạng Khai thác cát mà
CDTC (1) - 15:15 08/12/2019
hồi xưa làm ầm ầm, chừ cũng có giảm nhiều nhưng để làm triệt để thì cái chính vẫn là mưu sinh cho dân, đuổi chỗ ni họ đi làm chỗ khác mà thôi.
CDTC (3) - 08:51 09/12/2019
Nếu ubnd xã trang bị đò máy để nhân dân cũng vào cuộc, luân phiên phối hợp các lực lượng như công an, dân quân... chốt chặn, xử lý thì vừa minh bạch, vừa hiệu quả hơn.
CDTC (2) - 17:00 08/12/2019
phải có công việc để họ làm chứ cái nghề chính của họ là làm cát mà, ai cũng có nồi cơm riêng để vợ con ăn mà, đá nối cơm họ thì kiếm cái nghề khác cho họ kiếm cơm cho vợ con ăn chứ, mình là ng Việt Nam mà, đùm bọc nhau mà sống.
CDTC (4) - 13:58 09/12/2019
họ phản ánh cái này thì cũng muốn giảm bớt ngân sách cho nhà nước thôi mà tôi cũng thấy cát sạn đêm nào cũng làm ầm ầm mà có thấy ai bắt đuổi gì đâu
CDTC (5) - 04:23 10/12/2019
tôi thấy công an đêm nào cũng đi bắt đó, chắc mấy cái ghe nhỏ họ chạy thoát thôi, chứ mấy anh công an tội lắm.
CDTC (4) - 08:20 11/12/2019
khai thác cát thì cũng phải cấp phép chứ nếu ai làm cũng được thì thiệt hại cho người dân ai chịu
CDTC (6) - 16:57 01/01/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164305
Đang truy cập: 9056
Zalo: 0941260505