Phản ánh, kiến nghị
Tập trung đông người vào mùa dịch khu vực đường Trần Cao Vân, quán sữa đậu O Lễ và quán mỳ không đeo khẩu trang, đậu đỗ xe trái phép, tụ tập đông ảnh hưởng đến phòng chống dịch, clip quay vào lúc 22h tối ngày 19/08/2021.
Lượt xem: 775
Ngày gửi: 09:36 20/08/2021
Hạn xử lý: 31/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường và Tổ Quản lý đô thị phường kiểm tra, xử lý đối với trường hợp buôn bán lấn chiếm tại tuyến đường Trần Cao Vân. Đồng thời tiến hành xử lý đối với các trường hợp không thực hiện theo quy định về phòng chống dịch COVD–19.

Mặc dù đã nhắc nhở và xử lý nhiều lần nhưng các đối tượng buôn bán rong bạ vẫn cố tình lấn chiếm vỉa hè và lòng đường để buôn bán gây mất trật tự đô thị và cản trở giao thông.

Bên cạnh đó, Tổ Quản lý đô thị và Công an phường thường xuyên tuyên truyền, nhắc nhở về công tác phòng chống dịch COVID–19 như: không tụ tập đông người và phải đeo khẩu trang khi ra khỏi nhà, thường xuyên rửa tay khử khuẩn, giữ khoảng cách 2m.

Trong thời gian đến, Công an phường và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra để kịp thời xử lý đối với trường hợp trên nhằm chấn chỉnh tình hình trật tự đô thị tại khu vực này và góp phần phòng, chống dịch COVID-19.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Ngày xử lý: 15:45 04/09/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tin Tức từ phường AN ĐÔNG! sau khi làm việc- hết giờ ra về không kiểm tra tắt điện và thiếu trách nhiệm trong công việc- của đội phát thanh phường An Đông! LOA cột điện xóm kiệt 19 Đặng văn ngữ- Đã gây ra tiếng ồn suốt ngày đêm cho kiệt 19 Đặng văn ngữ tiếng Ồn đã làm ảnh hưởng đến sức khỏe của cả xóm.phải chống chọi với dịch bệnh cộng thêm tiếng ỒN của LOA- thật sự hơn tra tấn! nhiều lần nhân Dân tại địa phương có phản ánh lên nhưng cũng không thấy có ai về làm việc! tôi thiết nghĩ có lẽ phường này rất giàu- hơn 2 tháng trôi qua đã thanh toán không ít tiền điện - làm tiêu hao biết bao nhiêu tiền bạc của nhân dân mà không thương xót! Hy vọng sẽ có ai đó về xác minh và giải quyết đem lại sự bình yên cho mọi người!
CDTC (1) - 22:17 12/11/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/bà.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 11:05 15/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (65)
Công an huyện Quảng Điền (28)
Công an Thành phố Huế (14)
Viettel Thừa Thiên Huế (12)
UBND Thành phố Huế (3)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 30 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H155228...
22:43 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 26 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H168114...
22:36 14/08/2022
Vào lúc 11 giờ 22 phút, ngày 10/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H145006...
22:33 14/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20160808
Đang truy cập: 2699
Zalo: 0941260505