Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh xin thông báo kết quả như sau:
UBND phường tiến hành làm việc với đại diện Rạp chiếu phim Cinestar tại 25 Hai Bà Trưng, phường Vĩnh Ninh, TP Huế về việc thi công công trình tại Rạp chiếu phim Cinestar gây ảnh hưởng đến các hộ các hộ gia đình xung quanh. Tại buổi làm việc, các thành viên dự họp có ý kiến như sau:
Ý kiến của ông B.X.T (đơn vị thi công): Hiện nay rạp chiếu phim Cinestar đang vệ sinh mặt tiền của rạp, trong quá trình thi công một số chất tẩy rửa có rơi vãi vào các xe của các hộ gia đình đậu trên vỉa hè. Ông T đã liên hệ với các chủ phương tiện bị ảnh hưởng để khắc phục và hiện nay đã xử lý xong.
Ý kiến của ông V.V (đại diện rạp chiếu phim Cinestar): Ông V cũng đã nhắc nhở đơn vị thi công có phương án khắc phục và thỏa thuận phương án đền bù với các chủ phương tiện bị ảnh hưởng do việc vệ sinh của rạp gây ra. Hiện nay, việc khắc phục đã hoàn tất và các chủ phương tiện không có ý kiến gì. Đồng thời ông V đã đề nghị đơn vị thi công phải che chắn và đặt các biển báo tại khu vực thi công để tránh ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.