Phản ánh, kiến nghị
Thi công chưa hoàn trả mặt bằng tại đường Xuân 68, p.Thuận Lộc, Huế (qua khỏi cống Lương Y)
Đoạn đường Xuân 68 (qua khỏi cống Lương Y) dài khoảng 800m được dự án thi công làm cống thoát nước, bắt đầu thi công từ tháng 11/2021. Công trình được đào trong mùa mưa gió, lúc đầu có vẻ khẩn trương để hoàn thành trước Tết để người dân ăn Tết. Đến tháng 1/2022 thì lấp tạm mặt đường và từ đó đến nay không thấy tiếp tục thi công để hoàn thiện.
Hiện trường hiện tại mặt đường lỗm nhỗm, đầy đá dăm, ổ gà, ổ voi ảnh hưởng đến việc đi lại của người dân, nhất là người già và phụ nữ có thai, đã có các trường hợp vấp ngã thật sự nguy hiểm!
Mùa nắng, xe cộ qua lại bụi tung mù mịt khắp nhà dân. Mưa đến, những ổ đọng nước rải rác khó quan sát dễ gây tai nạ và nguy cơ gây bệnh dịch sốt xuất huyết.
Thiết nghĩ, chỉ một đoạn đường ngắn, người dân địa phương ở đây phải chịu đựng một công trình dở dang, nhếch nhác hơn 7 tháng, ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của người dân địa phương, người và phương tiện lưu thông.
Vì vậy, kính đề nghị chính quyền các cấp vào cuộc nhanh chóng xử lý, bên thi công nhanh chóng hoàn thành công trình này!
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 76
Ngày gửi: 08:47 19/06/2022
Hạn xử lý: 29/06/2022
Kết quả xử lý
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh)

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế xin trả lời như sau:

Hiện tại đơn vị thi công đã thi công hoàn thiện xáo xới, lu lại hệ thống thoát nước dọc đường để đảm bảo yêu cầu kỹ thuật trước khi rải cấp phối và thi công thảm bê tông nhựa mặt đường. Dự kiến đến tháng 8/2022, đơn vị thi công sẽ thi công thảm bê tông nhựa mặt đường.

Ban QLDA đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – dự án thành phần Thừa Thiên Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/ Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:27 04/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082824
Đang truy cập: 2431
Zalo: 0941260505