Phản ánh, kiến nghị
Xin chào Hue-S. Tôi muốn phản ánh sự việc về tiêm chủng vắc xin tại thôn Minh Thanh, phường Hương Vinh, thành phố Huế.
Lý do phản ánh: Hầu hết những người được gọi đi tiêm vắc xin nếu có bệnh nền bất kể nặng nhẹ đều không được tiêm và hướng dẫn lên tiêm ở bệnh viện. Tuy nhiên không đề cập đến bệnh viện nào và cũng không có giấy giới thiệu đến khi người dân lên bệnh viện thì bệnh viện không tiếp đón vì không có giấy giới thiệu.
Hiện tại Hương Vinh đang thuộc vùng đỏ nhưng số lượng người chưa được tiêm là rất nhiều, người dân không biết xin giấy giới thiệu ở đâu vì khi đến xin người ta bảo không biết. Sự việc này đã làm người dân rất cực khổ, hoang mang tột độ và hơn hết khi người dân đi nhiều chỗ xin giấy tờ, lên bệnh viện sẽ rất nguy hiểm và dễ lây lan dịch bệnh cho cộng đồng. Kính mong bộ phận lắng nghe và thấu hiểu lòng dân cũng như tránh nguy cơ lây nhiễm cho cộng đồng. Xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 130
Ngày gửi: 12:13 20/11/2021
Hạn xử lý: 01/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Vinh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Vinh trả lời như sau:

Vào ngày mai 25/11/2021 UBND phường Hương Vinh tổ chức tiêm vắc xin cho các đối tượng bà mẹ cho con bú, người mắc bệnh nền và người từ 60 tuổi trở lên tại Nhà văn hoá phường Hương Vinh.

Ông/Bà liên hệ với UBND phường qua số điện thoại 02343.559.215 hoặc số điện thoại ông Lê Văn Cư, Tổ trưởng tổ dân phố Minh Thanh 0917.092.536 để đăng ký tiêm vắc xin vào ngày mai.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:27 24/11/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Buôn bán tụ tập đông người, không thực hiện 5K, không đảm bảo khoảng cách...
11:43 09/12/2021
Xin phản ánh về việc xe tải trọng lượng lớn chạy qua đường Đặng Tất (đoạn...
11:24 09/12/2021
Vào lúc 11h00 ngày 9/12/2021 hiện trạng cây sà xuống đường ra ngoài đường...
10:55 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11286612
Đang truy cập: 634
Zalo: 0941260505