UBND phường Phú Thượng trả lời thiếu trách nhiệm. Ngày 30.4.2024 tôi có phản ánh một số hộ dân tại Kiệt 3 xóm Chùa, tổ dân phố Lại Thế, phường Phú Thượng, TP Huế trồng cây, xây bồn hoa lấn chiếm đường (hình ảnh) gây mất an toàn giao thông, chiếm dụng đường kiệt của xóm. Ngày 13.5, UBND phường Phú Thượng có thông báo trả lời kết quả người dân phản ánh. Phường Phú Thượng cho rằng trước đây địa phương có vận động người dân trồng cây ven đường để phục vụ xây dựng nông thôn mới và sẽ báo cáo cấp trên để xử lý. Thế nhưng theo tìm hiểu của chúng tôi thì các bồn cây này (hình ảnh) chỉ mới xây dựng trong thời gian vài năm gần đây và lấn chiếm hết khoảng 80cm ra mặt đường (đường hiện trạng 5m). Thời điểm xây đội trật tự đô thị phường sao không xử lý? Hơn nữa, nếu bây giờ không xử lý thì nhiều gia đình khi tới xóm Chùa xây nhà mới sẽ tiếp tục xây bồn hai bên tuyến đường, sẽ dần dân "bóp" nhỏ tuyến đường. Vì họ cho rằng, nhà này làm được thì tôi cũng làm được! Đến nay, UBND phường Phú Thượng đã xin ý kiến cấp trên chưa? Kết quả ra làm sao? Khi nào chặt cây phá bồn hoa xin báo cáo cho người dân được biết?
1/4
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/05/1000006400.jpg)
Lượt xem: 72
Ngày gửi: 11:09 18/05/2024
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng
Kính gửi Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin thông báo kết quả như sau:
UBND phường đã chỉ đạo Công chức địa chính-xây dựng-đô thị-môi trường đến tại vị trí phản ánh kiểm tra. Qua kiểm tra, hai bồn cây trước mặt nhà hộ ông H.X.B, ông B nhận chuyển nhượng quyền sử dụng quyền sử dụng đất của ông M. Hai cây lộc vừng và bồn cây do ông M xây dựng trước năm 2021. UBND phường đã vận động ông B tháo dỡ bồn cây, tuy vậy ông B đề nghị UBND phường xử lý các bậc cấp vào nhà tại khu vực nêu trên thì ông B sẽ phá dỡ bồn cây. UBND phường sẽ tổ chức buổi làm việc với các hộ gia đình trồng cây, xây bậc cấp, xây bồn cây lấn chiếm đường giao thông tại khu vực nêu trên trước ngày 15/6/2024.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng.
Hạn xử lý: 29/05/2024
Ngày xử lý: 23/05/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?