Phản ánh, kiến nghị
Quán bar M-Lux ở 47 Nguyễn Sinh Cung, Vỹ Dạ, mở nhạc quá to đến 1,2h sáng, rất nhiều ngày gây ảnh hưởng đến người dân ở xung quanh, đây là video đo tiếng ồn vào lúc 23h ngày 23/01/2023, chưa làm cách âm đủ tiêu chuẩn mở nhưng vẫn được cho vào hoạt động. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 76
Ngày gửi: 23:19 23/01/2023
Hạn xử lý: 06/02/2023
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ xin thông báo kết quả như sau:

Ngày 01/02/2023, UBND phường Vỹ Dạ đã làm việc với chủ cơ sở kinh doanh là ông N.T.H, cơ sở M Lux tại 47 Nguyễn Sinh Cung, Phường Vỹ Dạ, TP Huế. Qua kiểm tra thì tại địa chỉ này đã được cấp Giấy phép kinh doanh đứng tên ông N.T.H. Tại buổi làm việc, ông H. đã thừa nhận việc kinh doanh của quán đã gây tiếng ồn lớn và ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh. Chủ cơ sở trình bày là đang tiếp tục quá trình khắc phục và cam đoan sẽ không làm ảnh hưởng lớn đến cuộc sống của bà con xung quanh. UBND phường đã yêu cầu chủ cơ sở phải gấp rút thực hiện việc khắc phục việc gây tiếng ồn, quá trình kinh doanh phải chấp hành các quy định của pháp luật, đồng thời đã nhắc nhở cơ sở nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính theo Nghị định số 45/2022/NĐ-CP ngày 7/7/2022 của Chính phủ (quy định về xử phạt hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường).

UBND phường sẽ tiếp tục kiểm tra, theo dõi và có biện pháp xử lý nếu tái phạm.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:35 03/02/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Mong chủ quán làm cách âm , tiêu âm sớm đee ko ảnh hưởng đến cuộc sống của những người dân xung quanh
CDTC (1) - 16:08 03/02/2023
Xin cám ơn nội dung góp ý của anh/chị, UBND phường sẽ phân công cán bộ thường xuyên giám sát và báo cáo với cấp trên kịp thời để xử lý nếu có vi phạm tiếp tục xảy ra.
Phường Vỹ Dạ - 16 giờ trước
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Vào lúc 17h36p ngày 06/02/2023, xe máy BKS 74D124106 sử dụng điện thoại...
18:36 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25037884
Đang truy cập: 40208
Zalo: 0941260505