Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và xin thông báo kết quả như sau:
Tại cơ quan, chủ phương tiện 75C05484 đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: Đi vào đường có biển báo hiệu có nội dung cấm đi vào đối với loại phương tiện đang điều khiển (quy định tại điểm b, Khoản 4, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP; sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP), đồng thời cam kết không tái phạm.
Công an thành phố Huế đã lập biên bản vi phạm hành chính và ra Quyết định xử phạt đối với chủ phương tiện phạt tiền 2,5 triệu đồng, tước GPLX 02 tháng. (Đính kèm Quyết định)
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.