Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Trung tâm giám sát điều hành đô thị thông minh Thừa Thiên Huế.
Vừa qua vào ngày 5/3/2023 Tôi có phản ánh nắp cống bị gập ghềnh tại vị trí Kiệt 34 Trần Quý Cáp, phường Thuận Lộc.
Sau khi nhận được phản ánh, ngày 13/3 Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị đã yêu cầu đơn vị thi công tiến hành chỉnh sửa lại nắp hố ga tại vị trí nêu trên. Tuy nhiên việc xử lý không triệt để, không chêm đúng chổ thấp mà chêm ở chổ cao của nắp cống.
Góc nắp cống mà công nhân Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị chêm lại là vị trí cao nên độ gập ghềnh càng tăng, tiếng kêu càng to hơn. Đúng ra phải chêm góc bên tay trái của công nhân đang ngồi (phía đường kiệt) là vị trí thấp lõm của nắp cống này. Đề nghị chỉnh sửa xong phải đi đứng 4 góc kiểm tra lại xem còn gập ghềnh, còn phát ra tiếng kêu không!
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 14:05 18/03/2023
Hạn xử lý: 29/03/2023
Kết quả xử lý

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã cho kê lại tấm đan tại vị trí nêu trên (Hình ảnh đính kèm).

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:39 29/03/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phòng Cảnh sát Giao thông (138)
Công an tỉnh (136)
Công an Thành phố Huế (42)
(12)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phong Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Công ty Trách nhiệm hữu hạn Đầu tư Thương mại Minh Linh (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
Kính đề nghị cơ quan chức năng xử lý hành vi buôn bán động vật hoang dã,...
10:30 26/04/2023
Chủ nhân trang facebook này có dấu hiệu săn bắt động vật hoang dã để thịt,...
08:34 18/04/2023
Phát hiện nuôi nhốt động vật hoang dã tại nhà, cậu bé là con chủ quán đang...
19:19 13/04/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Trước đây tôi đã phản ánh tình trạng này nhiều lần nhưng vẫn chưa được...
11:02 09/06/2023
Kiệt 59 Mạc Đỉnh Chi, phường Gia Hội, TP Huế trước mặt nhà số 6 thường...
10:38 09/06/2023
Hiện nay tuyến đường Đại Nam mới được đổi tên cách đây 5-6 tháng nhưng...
09:35 09/06/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 27385213
Đang truy cập: 5326
Zalo: 0941260505