Phản ánh, kiến nghị
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên Huế lo lắng khi mùa mưa bão đến gần nhưng chính quyền các cấp quy hoạch chuẩn bị phân lô bán nền, san lấp mặt bằng tại nơi quy hoach nhà từ nhà a Đông đến chùa Nghi Đức, vô tình bịt kín lối thoát nước gồm có 2 cống người dân tự xây tại nhà ông Nguyễn Cường và sau đường nhà ông Nguyễn Loan (Ảnh 5 và 6). Hàng năm, măc dù có 2 cống thoát nước có đường thoát ra ngoài kênh lớn nhưng vẫn bị ngập sâu hơn 50cm (ảnh 4) đoạn ngập nước. Tuy nhiên mấy tháng nay, chính quyền san lắp mặt bằng bịt lối thoát nước 2 cống ra kênh (ảnh 1, 2 và 3). Đây là con đường chính tại khu dân cư phục vụ việc đi lại và học tập của con em. Khi mùa mưa bão đến gần sẽ ngập sâu nguy hiểm đến tính mạng các e học sinh đi học hàng ngày và tài sản sinh hoạt của người dân, chuẩn bị đón bão số 4 nên người dân rất hoang mang. Kính mong chính quyền các cấp quan tâm mở gấp cống thoát nước tại khu quy hoạch ra kênh để chống ngập lụt cục bộ cả khu dân cư. Xin chân thành cảm ơn.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 34
Ngày gửi: 13:19 25/09/2022
Hạn xử lý: 05/10/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Trung tâm phát triển quỹ đất phối hợp với các đơn vị liên quan khẩn trương kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Chủ đầu tư đã tiến hành xử lý, khơi thông dòng chảy tại khu vực mà người dân phản ánh (có hình ảnh kèm theo).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 09:52 06/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461695
Đang truy cập: 2788
Zalo: 0941260505