Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 4: Nhà số 37 Chu Văn An, phường Phú Hội, TP Huế tiếp tục sử dụng bậc tam cấp lấn chiếm đường kiệt, mở cửa hông chồng lấn sang cổng nhà bên cạnh. Sự việc này UBND phường Phú hội đã hai lần lập biên bản, một thông báo, một quyết định số 385/QĐ-KPHQ ngày 07/6/2022 buộc tháo dỡ bậc Tam cấp lấn chiếm, đến sáng ngày 13/6/2022 chủ nhà đã tự nguyện tháo dỡ bậc Tam cấp bằng bê tông nhưng đến chiều cùng ngày, người thuê nhà đã làm bậc tam cấp bằng sắt lắp đặt ngay tại vị trí cũ tiếp tục sử dụng để kinh doanh. Sự việc này tôi đã báo lên phường Phú Hội, nhưng đến nay ngày 29/6/2022 mọi việc vẫn chưa được xử lý. Qua sự việc trên, mặc dù vấn đề không lớn, việc vi phạm đã có kết luận rõ ràng và đã 3 lần phản ánh từ ngày 21/02/2022 nhưng vẫn không được xử lý triệt để, kéo dài gây bức xúc, người sử dụng vẫn cố tình vi phạm. Một lần nữa đề nghị UBND phường Phú Hội có biện pháp xử lý dứt điểm sự việc trên. Trân trọng cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 47
Ngày gửi: 09:59 29/06/2022
Hạn xử lý: 08/07/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Liên quan nội dung mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 07/7/2022, qua kiểm tra và làm việc xác minh, Tổ công tác nhận thấy phản ánh trên là có căn cứ. UBND phường đã mời chủ Cơ sở kinh doanh Q.Home - 37 Chu Văn An lên làm việc để giải quyết phản ánh và yêu cầu Chủ cơ sở kinh doanh phải:

1/ Tháo dỡ tam cấp lắp trên phạm vị đường kiệt 35 Chu Văn An.

2/ Điều chỉnh cánh cửa đi quay vào trong nhà 37 Chu Văn An và không được mở ra phạm vi quay trên đường kiệt 35 Chu Văn An.

3/ Thời gian khắc phục trong 07 ngày kể từ ngày ( 07/7/2022).

4/ Nếu không thực hiện phải chịu  trách nhiệm và bị xử lý theo quy định của pháp luật.

(Đính kèm Biên bản làm việc với Chủ cơ sở)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:17 15/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đề nghị UBND phường Phú hội giám sát việc thực hiện cam kết, hiện tại đã quá thời hạn mà chủ cơ sở KD vẫn tiếp tục sử dụng, không chấp hành tháo dỡ bậc cấp, vẫn sử dụng mở cửa chồng lấn sang nhà bên cạnh. yêu cầu UBND phường Phú hội có biện pháp chấm dứt tình trạng trên. trân trọng cảm ơn
CDTC (1) - 09:08 16/07/2022
UBND Phường sẽ chỉ đạo bộ phận Đô thị kiểm tra xử lý
Phường Phú Hội - 11:27 19/07/2022
Một lần nữa đề nghị UBND phường Phú hội xử lý việc sử dụng bậc Tam cấp và mở cửa chồng lấn, những người này mặc dù đã ký cam kết nhưng cố tình vi phạm, thách thức quy định pháp luật, yêu cầu có biện pháp chấp dứt tình trạng này. Trân trọng cảm ơn.
CDTC (1) - 07:20 21/07/2022
Đề nghị UBND phường Phú Hội giải quyết sự việc trên, để tình trạng quá kéo dài. trân Trọng
CDTC (1) - 15:56 28/07/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21820766
Đang truy cập: 3735
Zalo: 0941260505