Phản ánh, kiến nghị
Tại số nhà 09 Tố Hữu, Phường Phú Hội việc kinh doanh quán ăn lấn chiếm vỉa hè đã lâu không bị xử lý, xe máy để dưới lòng lề đường sai quy định, mái che lấn ra ngoài đường gây mất mỹ quan. Đề nghị cơ quan chức năng thẩm tra, xử lý đúng quy định của pháp luật.
1/2
1
2
Lượt xem: 223
Ngày gửi: 07:31 31/12/2021
Hạn xử lý: 12/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Quản lý đô thị kiểm tra, nhắc nhở và làm việc với đại diện cơ sở kinh doanh tại 09 Tố Hữu. Tại buổi làm việc đã có 3 nội dung:

- Về việc lấn chiếm vỉa hè để kinh doanh buôn bán đã tiến hành lập biên bản vi phạm hành chính và thu giữ một số tang vật vi phạm;

- Về đậu đỗ phương tiện dưới lòng đường: qua xác minh đã xác định đa số phương tiện đậu đỗ ở khu vực này là khách hàng của cơ sở kinh doanh dịch vụ giải khát tại 11 Tố Hữu; Tổ kiểm tra đã tiến hành nhắc nhở và yêu cầu giải phóng các phương tiện đậu đỗ sai quy định;

- Về việc lắp đặt mái che không đúng quy định: yêu cầu đại diện cơ sở kinh doanh liên hệ bộ phận địa chính - xây dựng phường để được hướng dẫn thêm đảm bảo đúng quy định hiện hành.

(Đính kèm biên bản làm việc và biên bản vi phạm hành chính).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 08:11 12/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035134
Đang truy cập: 8351
Zalo: 0941260505