Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa cơ quan chức năng, nhà hát lớn đường Hùng Vương, thành phố Huế là một nơi rất ý nghĩa đã giúp ích cho rất nhiều người, hiện tại buổi chiều tối cũng có thêm khu vui chơi cho mọi người, rất tấp nập và đông đúc, có thể lên đến trăm, ngàn người qua lại; lại thường có các trường, đoàn thể sinh viên về để tập diễn văn nghệ trước nhà hát lớn, thỉnh thoảng lại có du khách nước ngoài tham quan... và chính tôi từng bị hỏi từ rất nhiều người từ việc ở đây có nhà vệ sinh không?
Qua sự kiện đó, chúng tôi và rất nhiều người khác, mong muốn cơ quan chức năng, Giám đốc điều hành nhà hát lớn, vì hàng ngàn người cũng như khách nước ngoài mà kiến nghị một nhà vệ sinh ở đâu đó trước khu vui chơi (sân), vì trong hội trường không biết có nhà vệ sinh hay không, nhưng thường đóng cửa và không được phép vào, còn có nhà vệ sinh ở sau nhà hát lớn, nhưng phải đi khá xa và trông có vẻ chưa phù hợp với nhu cầu sử dụng của mọi người.
Hình ảnh được ghi vào lúc 18h45 phút ngày 20-11-2022.
Kính mong cơ quan chức năng xem xét.
Tôi xin chân thành cảm ơn.
Lượt xem: 12
Ngày gửi: 09:33 21/11/2022
Hạn xử lý: 30/11/2022
Kết quả xử lý
Sở Văn hóa, Thể thao

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Văn hóa và Thể thao xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngay sau khi nhận được thông tin phản ánh, Sở Văn hóa và Thể thao đã chỉ đạo Trung tâm Văn hóa Điện ảnh tỉnh tiến hành xử lý sự việc được phản ánh và đã có trả lời như sau:

1. Trong khuôn viên Trung tâm Văn hóa - Điện ảnh tỉnh vào các buổi tối có tổ chức hoạt động trò chơi cho trẻ em, do đó thời gian qua đơn vị đã bố trí khu vực nhà vệ sinh tại khu nhà 3 tầng (cơ sở 2 của Trường Cao đẳng Sư phạm trước đây), cách khu vực sân chơi khoảng 100m, để phụ huynh và các cháu sử dụng. Tuy nhiên theo phản ánh người dân thì vị trí nhà vệ sinh này vẫn khá xa và chưa phù hợp. Trước hết, đơn vị xin nghiêm túc tiếp thu ý kiến góp ý và rút kinh nghiệm về những phản ánh của người dân về vấn đề nói trên.

2. Đơn vị sẽ tiến hành chỉnh trang, tu sửa hệ thống nhà vệ sinh tại dãy nhà 3 tầng, đồng thời lắp đặt thêm hệ thống ánh sáng sân vườn, biển báo chỉ dẫn để người dân và du khách thuận lợi, dễ dàng sử dụng khi tới Trung tâm Văn hóa - Điện ảnh tỉnh sinh hoạt, vui chơi.

3. Về kiến nghị xây dựng thêm nhà vệ sinh: Việc xây dựng nhà vệ sinh ngoài trời trong khuôn viên sân vườn Trung tâm Văn hóa - Điện ảnh tỉnh như kiến nghị của quý Ông/Bà không có trong quy hoạch xây dựng Trung tâm. Mặt khác, việc bố trí một khu nhà vệ sinh ngoài trời sẽ không đảm bảo vấn đề vệ sinh môi trường và mỹ quan đô thị, đặc biệt tại vị trí trung tâm của thành phố, nơi thường xuyên diễn ra các chương trình sự kiện chính trị, văn hóa quan trọng của Tỉnh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 16:18 24/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461715
Đang truy cập: 2800
Zalo: 0941260505