Phản ánh, kiến nghị
Dược sỹ ở quầy thuốc rất cần tiêm vắc xin ngừa covid vì môi trường dễ tiếp xúc với người bệnh, hiện tại vẫn chưa được lọt vào đối tượng ưu tiên. Rất mong các ban ngành quan tâm.
Lượt xem: 284
Ngày gửi: 12:35 30/08/2021
Hạn xử lý: 10/09/2021
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở y tế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện Nghị quyết số 21/NQ-CP ngày 26/02/2021 của Chính phủ về Mua và sử dụng vắc xin phòng COVID-19 và Quyết định số 3355/QĐ-BYT ngày 08/7/2021 của Bộ Y tế về việc ban hành Kế hoạch triển khai chiến dịch tiêm vắc xin phòng COVID-19 năm 2021- 2022, Ban Chỉ đạo phòng chống COVID-19 tỉnh đã triển khai Kế hoạch tiêm chủng vắc xin phòng COVID-19. Theo đó các đơn vị, địa phương đã tiến hành rà soát thống kê đối tượng trên 18 tuổi, sắp xếp theo thứ tự ưu tiên gồm 16 nhóm đối tượng và tùy theo số lượng vắc xin được Trung ương cấp để thực hiện việc tiêm chủng theo thứ tự ưu tiên. Mục tiêu cụ thể đến cuối năm 2021 tối thiểu 50% người từ 18 tuổi trở lên được tiêm phòng vắc xin COVID-19 và đến hết quý I năm 2022 trên 70% dân số được tiêm.

Tuy nhiên, do số lượng vắc xin được cấp hiện nay rất hạn chế, tỷ lệ tiêm chủng hiện nay tại tỉnh mới đạt 4,9% dân số trên 18 tuổi nên không sao tránh khỏi những người trong nhóm cần được tiêm chủng chưa được tiêm chủng. 

Về việc đăng ký tiêm vắc xin phòng COVID-19, công dân có thể đăng ký tại UBND phường hoặc sắp đến có thể đăng ký trực tuyến trên phần mềm hồ sơ sức khỏe điện tử.

Một lần nữa, Sở Y tế xin ghi nhận ý kiến phản ánh của công dân và sẽ lưu ý việc điều phối vắc xin cho nhóm người trên 65 tuổi, có bệnh nền. Chúc công dân khỏe mạnh, thực hiện tốt 5K, góp phần cùng cộng đồng phòng chống thành công đại dịch COVID-19.

Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 08:56 09/09/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (81)
Phòng Cảnh sát Giao thông (63)
Công an tỉnh (19)
Sở Giao thông Vận tải (16)
UBND Thành phố Huế (8)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 06 giờ 12 phút ngày 26/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G135228...
09:50 04/07/2022
Vào lúc 9 giờ 35 phút ngày 04/7/2022, xe 5 chỗ BKS 75A23777 đi qua Cầu...
09:42 04/07/2022
Vào lúc 06 giờ 12 phút ngày 26/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75F196906...
09:42 04/07/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19099268
Đang truy cập: 9899
Zalo: 0941260505