Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại dịch Covid-19 vẫn chưa được kiểm soát. Tuy nhiên công ty Môi trường vẫn cử nhân viên thu phí môi trường đến từng hộ gia đình thu tiền mặt. Việc này có thể làm phát sinh thêm các điểm dịch bệnh, khó kiểm soát. Kiến nghị Công ty Môi trường thực hiện thu phí không dùng tiền mặt thông qua tài khoản ngân hàng hoặc các ứng dụng thu tiền khác qua Internet. Cảm ơn.
Lượt xem: 93
Ngày gửi: 06:47 15/09/2021
Hạn xử lý: 24/09/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế trả lời như sau:

Trên địa bàn thành phố Huế, ngoài việc thu tiền mặt trực tiếp hiện Công ty đã triển khai các kênh thu tiền thu gom và vận chuyển rác thải sinh hoạt (tiền vệ sinh môi trường) không dùng tiền mặt qua các ứng dụng Momo, VNPT Pay và Viettel Pay kể từ ngày 01/01/2021. Đề nghị Ông/Bà có thể vào các ứng dụng trên để chủ động thanh toán tiền dịch vụ.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:37 15/09/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đề nghị công ty MT thu phí qua tài khoản ngân hàng như điện và nước đang thực hiện để người dân thuận tiện trong thanh toán. Việc thanh toán phí môi trường qua các ví điện tử liên kết tk cá nhân đối với một số người trong đó có tôi là không tự tin về trình độ của mình trong vấn đề bảo mật thông tin tk cá nhân nên ko dám liên kết các ví điện tử. Cảm ơn.
CDTC (1) - 11:49 15/09/2021
nói ra đủ biết khả năng ngang nào rồi. các ví điện tử nó uy tín được sử dụng cũng hơn 20 năm nay. Không biết dùng ví điện tử là lạc hậu
CDTC (2) - 12:58 15/09/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5474531
Đang truy cập: 1916
Zalo: 0941260505