Loa phát thanh của phường Hương Chữ đặt tại vị trí đường Lý Nhân Tông phát nội dung quảng cáo chiếm quá nhiều thời lượng phát thanh. Cụ thể như sau: Lúc 5h-5h30 phát chương trình thời sự thị xã Hương Trà, 5h30-5h45 phát chương trình quảng cáo
5h45-5h50 phát chương trình làm nông, 5h50-6h phát chương trình quảng cáo, 6h-6h10 tiếp sóng đài phát thanh Việt Nam.
Kiến nghị tăng thời gian phát thanh muộn 30 phút so với bình thường và cắt giảm thời gian quảng cáo, clip quay vào lúc 5h sáng ngày 21/12/2021. Khu vực quanh loa phát thanh chưa tới 1000 dân, nhưng mức độ tiếng ồn đo được từ 69-86 DB vượt mức quy định từ 14-31DB, đề nghị thay đổi mức âm lượng đúng quy định.
Lượt xem: 642
Ngày gửi: 07:34 21/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Chữ
Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Chữ đã kiểm tra và trả lời như sau:
Hiện tại Thời gian và nội dung phát thanh chủ yếu là tiếp sóng đài Trung ương, Đài tỉnh, đài thị xã. Trong chương trình tiếp sóng có kèm theo chương trình quản cáo. Hiện tại UBND phường đã điều chỉnh thời gian bắt đầu phát là 5h30. Việc cường độ âm thanh lớn so với mức quy định do trước đây đã có trường hợp phản ánh nói nhỏ không nghe. Hơn nữa do gia đình ở gần loa phát, hiện tại trong khu vực có một số hộ ở xa phản ánh là không nghe. Tuy nhiên UBND phường đã chỉ đạo bộ phận truyền thanh điều chỉnh âm lượng lại cho phù hợp.
UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm:
Hạn xử lý: 00:00 30/12/2021
Ngày xử lý: 16:14 29/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Các phản ánh cùng lĩnh vực