Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Quảng Thọ xin thông báo kết quả như sau:
Sau khi tiếp nhận thông tin phản ánh, UBND xã Quảng Thọ đã phối hợp với Điện lực Quảng Điền đã tiến hành kiểm tra thực tế, kết quả cụ thể:
Đoạn xóm 3, thôn La Vân Thượng, xã Quảng Thọ, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế hiện nay đã được đầu tư mới trụ điện và dây điện đảm bảo an toàn và cung cấp lưới điện sinh hoạt cho bà con nhân dân khu vực nói trên.
Qua kiểm tra thực tế tại địa điểm như đã nêu trên có 4 trụ điện nay không còn sử dụng, người dân tại xóm 3 đang tận dụng trụ điện này để kéo dây hệ thống mạng cho các hộ gia đình. Trụ điện cũ là loại trụ bê tông đúc nguyên khối, các trụ điện trên là tài sản của người dân không phải tài sản của Điện lực Quảng Điền, vậy nên khi thay thế trụ điện mới đảm bảo quy chuẩn Điện Lực Quảng Điền không được thu hồi các trụ điện cũ.
UBND xã đề nghị bà con nhân dân khu vực nêu trên thu hồi các trụ điện cũ là tài sản của người dân để sử dụng vào mục đích khác, như sử dụng kéo điện cộng cộng, hệ thống điện tưới tiêu các khu vực sản xuất rau má… để đảm bảo mỹ quan.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.