Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi: Sở Giao thông vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế
Ngày 01/11/2022 tôi có phản ánh về việc “Đề nghị các cơ quan có thẩm quyền khảo sát đổ đá, sỏi lấp các hố do hỏng đường. Cụ thể: tuyến đường tỉnh lộ 10A (trước mặt đường nhà ông Nguyễn Văn Hoàng và trước nhà thờ họ Nguyễn Văn, gần ngã 3 thôn Vĩnh Lương Khê, xã Phú Lương, Huyện Phú Vang)”. Ngày 03/11/2022, theo ghi nhận Ban Đầu tư và Xây dựng huyện Phú Vang tiếp nhận và xử lý có đổ 01 xe đá lấp lại. Tuy nhiên, 01 ngày sau các vị trí phản ánh lấp lại bị các xe ben có trọng tải lớn “ảnh kèm theo” chở đá phục vụ làm đường tuyến đường tỉnh lộ 10A cày nát và tạo lại hố sâu như ban đầu.
Từ ngày 04/11/2022 đến nay đoạn đường có nơi chỉ còn 1m lòng đường có thể đi lại được và lại xảy ra rất nhiều vụ tai nạn nghiêm trọng (gãy xương sườn, gãy tay, chân, gãy răng, trầy xước, chấn thương phần mềm nặng….) đặc biệt là giờ cao điểm sáng, trưa và chiều (để xác thực thông tin các vụ tai nạn đề nghị lãnh đạo đến khảo sát trực tiếp và hỏi người dân xung quanh mới biết được nỗi khổ của người dân). Tuy nhiên, tuyến đường này do nhiều đơn vị quản lý nên dẫn đến thời hạn xử lý của các đơn vị kéo dài thời gian (hiện tại trên hệ thống được chuyển cho đơn vị khác tiếp tục xử lý là chuyển Sở Giao thông vận tải hạn đến 23/11/2022 nhưng đoạn đường vẫn chưa có đơn vị nào quan tâm và xử lý dẫn đến đoạn đường ngày càng hư hỏng nặng.
Hiện nay, đoạn đường từ thôn Đông B đến thôn Vĩnh Lưu, xã Phú Lương, huyện Phú Vang đi hướng về UBND huyện Phú Vang nhiều nhiều “ổ gà, ổ voi” có nơi hố sâu vài chục cm, hư hỏng trầm trọng (video và ảnh kèm theo).
Vì vậy, Tôi thay mặt người dân của 02 thôn (thôn Đông B và thôn Vĩnh Lưu, xã Phú Lương, Huyện Phú Vang) đề nghị các cấp chính quyền chỉ đạo quyết liệt để trải thảm nhựa nóng tạm thời đoạn đường từ thôn Đông B đến thôn Vĩnh Lưu (gần ngã 3 Vĩnh Lưu) trong thời gian sớm nhất có thể. Nếu lãnh đạo các cấp không quan tâm và không xử lý ngay sẽ còn nhiều vụ tai nạn bất ngờ cho người dân. Đề nghị các cơ quan có thẩm quyền quan tâm xử lý khẩn cấp.
Nếu không xử lý gấp tôi sẽ kiến nghị lên UBND tỉnh, HĐND tỉnh, Tỉnh ủy.
Trân trọng./.
1/18
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
11
12
13
14
15
16
17
18
Lượt xem: 47
Ngày gửi: 10:33 24/11/2022
Hạn xử lý: 05/12/2022
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải xin thông tin kết quả xử lý như sau:

Vị trí Ông/Bà phản ánh thuộc Km7 – Km9 (đường tỉnh 10A). Đoạn này Sở Giao thông Vận tải sẽ bố trí kinh phí để nâng cấp đoạn tuyến trong năm 2023. Những vị trí bị hư hỏng nặng Sở Giao thông Vận tải đã chỉ đạo nhà thầu bảo dưỡng thường xuyên đảm bảo giao thông bằng cấp phối đá dăm để người dâm đi lại được thuận tiện!

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 10:10 08/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện sau 2-3 ngày Sở đã đổ cấp phối đá dăm thì hiện trạng những ổ gà, ổ voi từ thôn Đông B đến thôn Vĩnh Lưu vẫn như hiện trạng ban đầu! Lý do: Trời mưa nước nhiều, mật độ giao thông cao. Đề nghị Sở có phương án "đổ thảm nhưa nóng tạm thời những đoạn hư hỏng" để người tham gia giao thông yên tâm. Chứ đổ cấp phối thì đổ cho vui thôi. Chứ chờ 2023 làm thì biết lúc nào các đơn vị làm, Tết thì tới nơi, đường hư hỏng cũng do các ông làm ra vì xe ben phục vụ tuyến đường đang làm. Làm việc gì cũng phải có tâm, hãy đạt mình vào vị trí của người dân chứ tui phản ánh nhiều cũng mệt! Chuyện cỏn con này không lẻ để anh em báo chí lại phải lên bài.haiza
CDTC (1) - 09:00 11/12/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082420
Đang truy cập: 2275
Zalo: 0941260505