Kính gửi: Quý Ông/Bà.
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Gia Hội xin thông báo kết quả như sau:
Đã nhiều lần nhắc nhở, vận động nhưng việc đổ rác tại vị trí trên thường xảy ra mất vệ sinh trong thời dài và theo ý nguyện nhân dân tổ 14 là nên xây bít lại để tránh việc người dân đổ rác không đúng nơi quy định, phóng uế ảnh hưởng khu dân cư. Hiện nay, phường chưa đủ khả năng tạo cảnh quang nơi đây và làm bến sông nên giữ nguyên như vậy để bảo đảm vệ sinh môi trường. UBND phường ghi nhận ý kiến để thực hiện khi có điều kiện. Đối với hệ thống thoát nước thì hiện nay tuyến Chi Lăng đã được đầu tư hoàn chỉnh.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng./.