Camera gắn trên cây đối diện số nhà 366 Phan Chu Trinh, phường An Cựu, TP Huế bị hạ xuống không có lý do, dây nối mắc ngang dọc rất mất mỹ quan, đặc biệt nơi đây là nơi cao điểm của bọn trộm cắp, thường xuyên mất cắp các loại cây mai cảnh của chùa Phước Thành. Tại 364 Phan Chu Trinh trước đây tình hình an ninh trật tự rất phức tạp, thường xuyên xảy ra tình trạng trộm cắp các loại cây cảnh như mai Huế của chùa Phước Thành, rồi tình trạng giật dây chuyền tại kiệt 360 Phan Chu Trinh…. Chúng tôi là người sống xung quanh khu vực này đã đề xuất chính quyền và công an phường bắt camera tại khu vực này. Nhưng hiện nay không hiểu vì sao mà camera đã bị hạ xuống, dây nối bị cắt treo vất vưởng rất mất mỹ quan. Chúng tôi kính mong cơ quan cấp trên lắp đặt lại camera tại đây để bảo đảm tình hình an ninh trật tự cũng như là nạn trộm cắp tại khu vực này. Xin cám ơn. Chúc quý cơ quan một năm mới mạnh khỏe và thành công.
1/3
![](/UploadFiles/PhanAnh/2024/02/IMG_20240215_111928.jpg)
Lượt xem: 151
Ngày gửi: 11:57 15/02/2024
Kết quả xử lý
Phường An Cựu
Kính gửi: Quý Ông/Bà
Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu xin thông báo kết quả như sau:
Camera tại vị trí phản ánh trên bị hỏng và đang được sửa chữa; UBND phường đã giao Công an phường chọn vị trí lắp đặt phù hợp để quản lý, sử dụng đạt tối ưu hiệu quả.
Chân thành cảm ơn quý Ông/Bà.
Trân trọng!
Hạn xử lý: 26/02/2024
Ngày xử lý: 20/02/2024
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?