Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị lắp hệ thống đèn chiếu sáng tại đường Long Hồ thuộc phường Hương Hồ từ số nhà 97 đến khu sinh thái Về Nguồn,
vì có đoạn đã lắp nhưng có đoạn không có đèn chiếu sáng. Mong cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 217
Ngày gửi: 23:39 15/05/2021
Hạn xử lý: 27/05/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Hồ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Hồ kiểm tra và trả lời như sau:

Tuyến đường Long Hồ, vừa qua UBND phường đã xin cấp trên đầu tư 1,5km hệ thống điện chiếu sáng từ điểm đầu đường Long Hồ - Văn Thánh đến 97 Long Hồ. Đoạn từ 97 Long Hồ đi Về Nguồn chưa có hệ thống điện chiếu sáng công cộng. Để đảm bảo hệ thống điện chiếu sáng toàn tuyến, UBND phường đã kiến nghị cấp trên đầu tư tiếp hệ thống điện chiếu sáng từ Linh Mụ đến giáp đường Long Hồ và đã thống nhất. Trong những năm qua địa phương đã đầu tư các công trình ưu tiên phục vụ dân sinh. Do nguồn ngân sách chưa đảm bảo cho đầu tư hệ thống điện này nên tiếp thu ý kiến phản ánh để kiến nghị cấp có thẩm quyền xem xét quyết định đầu tư.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:29 18/05/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1873067
Đang truy cập: 7234
Zalo: 0941260505